Đang thực hiện

Tài khoản
Vui lòng nhập Tên truy cập
Mật khẩu
Vui lòng nhập Mật khẩu
  Quên mật khẩu?

Các nhà máy nước ở Hà Nội

Giá vé rẻ nhất Việt Nam, săn vé đơn giản. Miễn phí giao vé tại nhà. Giảm 50% phí dịch vụ.
26/11/2009 01:35#1

tuida

Member

Thảo luận: 4

Cảm ơn: 0

Có mẹ nào biết thông tin của các nhà máy nước ở Hà Nội không? Mình muốn biết ở Hà Nội có bao nhiêu nhà máy nước, tên của nhà máy cụ thể? Nếu mẹ nào biết cho mình biết với nhé!
Cảm ơn nhiều.

28/11/2009 09:04Top#2

Thảo luận: 30

nhà máy nước thuộc công ty nước sạch HN, bao gồm:

Nhà máy nước Yên Phụ
nmn Hạ Đình
nmn Ngô sĩ Liên
nmn Ngọc Hà
nmn Lương Yên
nmn Mai Dịch
Trong mỗi xí nghiệp (mỗi quận có 1 xí nghiệp thì phải) lại có nhiều trạm nhỏ cũng sản xuất nước). đây mới chỉ là trong nội thành HN, chưa kể Gia Lâm, Đông Anh. Và hiện giờ còn có công ty Vinaconex cũng sx nước, nhưng cái này em k nắm rõ lắm, chỉ biết cty em có từng đấy nhà máy thôi.
Còn cần gì thì chị cứ hỏi thêm nhé

02/12/2009 03:59Top#3

tuida

Member

Cảm ơn bạn rất nhiều
Bạn có thể cho mình biết thêm thông tin về chất lượng nước của các nhà máy có được không? (Nếu bị nhiễm bẩn thì bị nhiễm chất gì.....)

07/12/2009 01:28Top#4

[QUOTE=tuida;1542351]Cảm ơn bạn rất nhiều
Bạn có thể cho mình biết thêm thông tin về chất lượng nước của các nhà máy có được không? (Nếu bị nhiễm bẩn thì bị nhiễm chất gì.....)[/QUOTE

cai' nay` thi` chiu. roi` ban a.
Noi nuoc o HN nhiem ban cai gi thi chac len gap giam doc cty thui, to noi la to bi duoi viec mat.
Dua thoi. Neu ban lo ngai den suc khoe thi co le la hoi qua. tin don thi nhieu, nhung nen lua chon thong tin. Con ve van de chat luong nuoc, minh nghi la no chi dam bao theo dung tieu chuan cua VN minh (chu chac la k dam bao so voi yeu cau cua nuoc ngoai, vi minh thay o nuoc ngoai ng ta co the uong truc tiep nuoc tu voi nuoc ma)
Nuoc ngam sau khi qua cac cong doan xu li nuoc nhu: Gian mua, be lang, Lamen, be loc, khu trung clo thi da dam bao phan nao chat luong nuoc cho nguoi dung. Va van phai nhan manh 1 cau "Phai dun nuoc truoc khi su dung"

07/12/2009 02:32Top#5

tuida

Member

Mình thấy thông tin bạn của bạn khá chuyên sâu về xử lý nguồn nước. Cảm ơn bạn đã cung cấp thông tin cho mình. Nhưng bạn ơi! mấy nhà máy bạn cho minh biết thì còn có những khu vực khác như ở khu Linh Đàm, Định Công, Pháp Vân, Hoàng Mai, Thanh Trì....bạn có biết nguồn nước của những khu vực này không?

07/12/2009 10:15Top#6

Còn nhà máy nước Cáo Đỉnh, nmn Pháp Vân nữa mình quên chưa ghi ra. Chắc khu vực bạn muốn nói là lấy nước ở 2 nhà máy này.
Nguồn nước thì tuỳ khu vực khai nước mà cho chất lượng nước khác nhau. Các khoáng chất có trong nước ngầm khác nhau nên việc xử lí nước cũng khác nhau (ví dụ như theo mình thì nguồn nước ở Ngọc Hà là khá tốt chẳng hạn). Còn mình làm ở 1 trạm nhỏ, nên k nắm dc tình hình các nhà máy nước khác. Nhưng nếu lo lắng về chất lượng nước, thì theo mình biết, hàng tuần, phòng kiểm nghiệm của CTy đều xuống từng cơ sở để lấy mẫu nước về kiểm tra chất lượn đấy.
Mà mình thắc mắc lí do bạn tìm hiểu vấn đề này?

09/12/2009 01:38Top#7

tuida

Member

Mình đang muốn kinh doanh một mặt hàng liên quan đến nước và rất cần thông tin về các nhà máy nước ở Hà Nội. Vì vậy những thông tin này rất hữu ích cho mọi người dân và mình để mong sao tìm được giải pháp khắc phục những gì không tốt ảnh hưởng đến nước. Mình cảm ơn bạn rất nhiều đã cho mình biết thêm thông tin nhé. Mong sao sẽ được bạn hỗ trợ và cho mình biết thêm nữa nhé.

Bài cùng chuyên mục

Đi xin việc - chăm chút cho CV? Đừng quên xem lại Facebook.

2 năm trước - Trả lời: 19 - Lượt xem: 8,397

Xin tư vấn định cư ở Mỹ

2 năm trước - Trả lời: 13 - Lượt xem: 8,012

5 Lý do khiến bạn mất đi tuổi trẻ

2 năm trước - Trả lời: 1 - Lượt xem: 7,536

10 lối sống sẽ “giết chết” tương lai của bạn

2 năm trước - Trả lời: 13 - Lượt xem: 8,260

7 cách chống khô da trong mùa đông lạnh giá

2 năm trước - Trả lời: 0 - Lượt xem: 7,411

21 cách suy nghĩ khác biệt của người giàu

2 năm trước - Trả lời: 9 - Lượt xem: 7,822

NÓI NGỌNG - CÁCH CHỮA NGỌNG? Cùng nhau share cách chữa ngọng!

4 năm trước - Trả lời: 285 - Lượt xem: 23,932

Nhờ chuyển tiền hộ ở ATM, em đã biết là lừa đảo!

2 năm trước - Trả lời: 25 - Lượt xem: 9,554

10 thói quen khiến người hướng nội thành công

2 năm trước - Trả lời: 6 - Lượt xem: 7,840

19 cách "đơn giản hóa" cuộc sống!

2 năm trước - Trả lời: 7 - Lượt xem: 7,787