Đang thực hiện

Tài khoản
Vui lòng nhập Tên truy cập
Mật khẩu
Vui lòng nhập Mật khẩu
  Quên mật khẩu?

Hà nội-Đầu năm đưa con đi những đâu (ngoài trời)

Giá vé rẻ nhất Việt Nam, săn vé đơn giản. Miễn phí giao vé tại nhà. Giảm 50% phí dịch vụ.
03/02/2009 12:24#1

NgaDuc

Member

Thảo luận: 14

Cảm ơn: 0

Các Mẹ ơi, thắng Giêng là tháng ăn chơi! Sắp đến thứ 7, CN em muốn đưa bọn nhóc đi chơi ngoài trời để các cháu biết về những hoạt động xuân truyền thống nhưng chẳng biết đưa đi đâu ngoại trừ mấy nơi quen thuộc như Văn Miếu...
Ai biết các hoạt động văn hoá truyền thống sắp diễn ra quoanh Hà nội trong tháng Giêng chỉ em với or cho em địa chỉ Web.
Xin cảm ơn nhiều!
04/02/2009 01:35Top#2

himi07

Member

Thảo luận: 43

may cho e k type tieng viet dc nen cac chi doc gium e nhe.
e doc tin thay la Hoang thanh hn moi mo cua day c a.nen cuoi tuan ne cung dang dinh di xem.
con neu c mun di xa thi co the di Co Loa, den Giong Soc Son. den Hung. xem choi trau Ham Yen - tuyen quang, choi trau Hai Luu - lap thach. hay nhu Nam dinh, thai binh cung co nhiu cac le hoi a
05/02/2009 11:24Top#3

Thảo luận: 31

Mình cũng cho con trai đi chơi ở Hoàng Thành rùi, đi 2 ngày liên tục :Laughing:. Ở đây có nhiều chỗ rộng rãi cho các con chạy nhảy, nhưng bố mẹ thì hơi mệt nhé vì có nhiều đoạn leo lên leo xuống đấy. Tuy nhiên mình vote cho cho địa chỉ này vì thằng cu nhà mình tha hồ đi lại, nhất là hôm mùng 6 Tết, trời có tí nắng cho phơi nắng luôn, chụp ảnh cũng đẹp nữa.
05/02/2009 12:50Top#4

Bichan

Member

Thảo luận: 9

Nhà mình thì vẫn hay đưa con đi công viên chơi thôi. Chung thủy nhất là với Công viên Thống Nhất. Công viên thì co không gian rộng rãi, thoáng, ít bụi bặm, nhiều trò chơi cho trẻ con và có nhiều thành viên nhí đến tham gia. Vì thế con minh rất thích đi công viên. Thỉnh thoảng thì đi siêu thị như Vincom hoặc Parkson. Mấy nơi này họ hay trang trí đẹp theo chủ đề vào các dịp lễ. Chỗ này thích nhất là chụp ảnh kỷ niệm, cho con chơi ở các cửa hàng đồ chơi hoặc khu vực trò chơi, ngoài ra cũng tiện ăn uống.

Mình thấy mọi người dịp Tết này cũng hay đưa con đi tham quan Thiên Đường Bảo Sơn, vì đang có hội Hoa đăng. Hình như có 1 topic về Thiên đường băo sơn đấy, bạn tìm tham khảo thêm nhé. Chúc vui!
05/02/2009 12:55Top#5

NgaDuc

Member

Thảo luận: 14

Cảm ơn Các Mẹ giới thiệu nhé.
Mình muốn cho con đi chơi ngoài trời & xem/tham gia các trò chơi dan gian, truyền thống...
Sẽ đi thăm Hoành Thành trước rồi đi tiếp.
Chúc mọi người có những tuần đầu xuân ấm áp, hạnh phúc
05/02/2009 01:32Top#6

BôngVy

Member

Thảo luận: 46

Tết vừa rồi nhà mình cho bé đi Chùa Một Cột, Hoàng Thành, cả Bảo tàng Dân tộc học nữa, bé rất thích, nhất là trong mấy ngày tết, được tham dự các trò chơi: ném còn, kéo co, xem làm tranh Đông Hồ, lại còn được tô hẳn 1 cái đầu trâu về treo ở nhà nữa.
Bài cùng chuyên mục

Kinh nghiệm du lịch Vườn Chim Thung Nham

3 năm trước - Trả lời: 2 - Lượt xem: 8,902

9 địa điểm lý tưởng phía Bắc cho kỳ nghỉ 30/4 - 1/5

2 năm trước - Trả lời: 0 - Lượt xem: 8,830

Mẹ có biết sự thật “Tắm không chỉ để làm sạch”?

2 năm trước - Trả lời: 302 - Lượt xem: 23,328

Biển Cổ Thạch xanh sạch & hải sản tươi ngon

2 năm trước - Trả lời: 8 - Lượt xem: 9,163

Khách sạn bãi biển Sầm sơn

2 năm trước - Trả lời: 0 - Lượt xem: 8,593

Du lịch

2 năm trước - Trả lời: 3 - Lượt xem: 8,800

Nhật ký Sapa...<3

2 năm trước - Trả lời: 4 - Lượt xem: 8,735

Du lịch Sapa - Phần 7

2 năm trước - Trả lời: 21 - Lượt xem: 9,519

Câu Lạc Bộ Giải Trí Cho Trẻ